Bộ và cơ quan ngang bộCơ quan ngang bộ
Ủy ban Dân tộc
Thông tin về cơ quan
- Chức danh
- 3 chức danh
Chưa ghi nhận Cơ quan trực thuộc · Tên gọi khác · Viết tắt chính thức · Căn cứ thành lập · Chức năng, nhiệm vụ · Địa bàn · Trang thông tin chính thức
Văn bản thành lập và điều chỉnh cơ quan
- 176/2025/QH15Thay đổi cơ quan ·
Văn bản của cơ quan
Chọn một năm để lọc. Các số liệu giống bảng bên dưới.
Xem bảng số liệu theo năm và loại
103 văn bản
-
Văn bản hợp nhất số 01/VBHN-UBDT ngày
Hợp nhất Nghị định về Công tác dân tộc.
Ủy ban Dân tộcChưa rõ hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư số 01/2024/TT-UBDT ngày
Quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Thi đua, khen thưởng đối với lĩnh vực công tác dân tộc.
Ủy ban Dân tộcHết hiệu lựcChưa định dạng
-
Văn bản hợp nhất số 947/VBHN-UBDT ngày
Hợp nhất Quyết định về tiêu chí lựa chọn, công nhận người có uy tín và chính sách đối với người có uy tín trong đồng bào dân tộc thiểu số.
Ủy ban Dân tộcChưa rõ hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư số 02/2023/TT-UBDT ngày
Sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư 02/2022/TT-UBDT của Bộ trưởng, Chủ nhiệm Ủy ban Dân tộc hướng dẫn thực hiện một số dự án thuộc Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế - xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi giai đoạn 2021 - 2030, giai đoạn I: từ năm 2021 đến năm 2025
Ủy ban Dân tộcHết hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư số 01/2023/TT-UBDT ngày
Hướng dẫn về vị trí việc làm công chức nghiệp vụ chuyên ngành công tác dân tộc trong cơ quan, tổ chức thuộc ngành, lĩnh vực công tác dân tộc.
Ủy ban Dân tộcCòn hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư số 06/2022/TT-UBDT ngày
Quy định chế độ báo cáo công tác dân tộc.
Ủy ban Dân tộcCòn hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư số 05/2022/TT-UBDT ngày
Quy định Hệ thống chỉ tiêu thống kê công tác dân tộc.
Ủy ban Dân tộcHết hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư số 04/2022/TT-UBDT ngày
Bãi bỏ một số Thông tư, Quyết định của Bộ trưởng, Chủ nhiệm Ủy ban Dân tộc.
Ủy ban Dân tộcCòn hiệu lựcThiếu toàn văn
-
Thông tư số 03/2022/TT-UBDT ngày
Quy định trình tự, thủ tục, soạn thảo, ban hành văn bản quy phạm pháp luật thuộc phạm vi quản lý nhà nước của Ủy ban Dân tộc.
Ủy ban Dân tộcHết hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư số 02/2022/TT-UBDT ngày
Hướng dẫn thực hiện một số dự án thuộc Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế - xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi giai đoạn 2021 - 2030, giai đoạn I: từ năm 2021 đến năm 2025.
Ủy ban Dân tộcHết hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư số 01/2022/TT-UBDT ngày
Quy định quy trình giám sát, đánh giá thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế - xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi giai đoạn 2021 - 2030; giai đoạn I: từ năm 2021 đến năm 2025.
Ủy ban Dân tộcCòn hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư số 01/2021/TT-UBDT ngày
Hướng dẫn chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn của cơ quan chuyên môn về công tác dân tộc thuộc Ủy ban nhân dân cấp tỉnh, cấp huyện.
Ủy ban Dân tộcHết hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư số 03/2019/TT-UBDT ngày
Quy định Hệ thống chỉ tiêu thống kê công tác dân tộc.
Ủy ban Dân tộcHết hiệu lựcChưa định dạng
-
Quyết định số 958/QĐ-UBDT ngày
Công nhận danh sách thôn đặc biệt khó khăn hoàn thành mục tiêu Chương trình 135 giai đoạn 2017 - 2020.
Ủy ban Dân tộcĐã đến ngày có hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư số 02/2019/TT-UBDT ngày
Bãi bỏ một số Thông tư do Bộ trưởng, Chủ nhiệm Ủy ban Dân tộc liên tịch ban hành.
Ủy ban Dân tộcCòn hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư số 01/2019/TT-UBDT ngày
Quy định chế độ báo cáo công tác dân tộc.
Ủy ban Dân tộcHết hiệu lựcChưa định dạng
-
Quyết định số 146/QĐ-UBDT ngày
Công bố Danh mục văn bản quy phạm pháp luật hết hiệu lực toàn bộ thuộc lĩnh vực quản lý nhà nước của Ủy ban Dân tộc quý I/2019.
Ủy ban Dân tộcĐã đến ngày có hiệu lựcChưa định dạng
-
Công bố Danh mục văn bản quy phạm pháp luật hết hiệu lực toàn bộ thuộc lĩnh vực quản lý nhà nước của Ủy ban Dân tộc năm 2018.
Ủy ban Dân tộcĐã đến ngày có hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư số 02/2018/TT-UBDT ngày
Quy định chế độ báo cáo thống kê công tác dân tộc.
Ủy ban Dân tộcHết hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư số 01/2018/TT-UBDT ngày
Bãi bỏ một số Thông tư do Bộ trưởng, Chủ nhiệm Ủy ban Dân tộc ban hành.
Ủy ban Dân tộcCòn hiệu lựcChưa định dạng
-
Công bố Danh mục văn bản quy phạm pháp luật hết hiệu lực toàn bộ thuộc lĩnh vực quản lý nhà nước của Ủy ban Dân tộc năm 2017.
Ủy ban Dân tộcĐã đến ngày có hiệu lựcThiếu toàn văn
-
Thông tư số 02/2017/TT-UBDT ngày
Hướng dẫn thực hiện Quyết định 2085/QĐ-TTg ngày 31/10/2016 phê duyệt Chính sách đặc thù hỗ trợ phát triển kinh tế - xã hội vùng dân tộc thiểu số và miền núi giai đoạn 2017 - 2020.
Ủy ban Dân tộcHết hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư số 01/2017/TT-UBDT ngày
Quy định chi tiết thực hiện Dự án 2 (Chương trình 135) thuộc Chương trình mục tiêu quốc gia Giảm nghèo bền vững giai đoạn 2016 - 2020.
Ủy ban Dân tộcHết hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư số 01/2016/TT-UBDT ngày
Quy định về quản lý nhiệm vụ khoa học và công nghệ cấp Bộ của Ủy ban Dân tộc.
Ủy ban Dân tộcCòn hiệu lựcChưa định dạng
-
Về việc công bố Danh mục văn bản quy phạm pháp luật hết hiệu lực thuộc lĩnh vực quản lý nhà nước của Ủy ban Dân tộc năm 2015.
Ủy ban Dân tộcĐã đến ngày có hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư số 03/2015/TT-UBDT ngày
Quy định Chế độ báo cáo thống kê công tác dân tộc áp dụng đối với Cơ quan công tác dân tộc tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương.
Ủy ban Dân tộcHết hiệu lựcThiếu toàn văn
-
Thông tư số 02/2015/TT-UBDT ngày
Hướng dẫn công tác thi đua, khen thưởng trong hệ thống Cơ quan công tác dân tộc.
Ủy ban Dân tộcHết hiệu lựcChưa định dạng
-
Quyết định số 601/QĐ-UBDT ngày
Công nhận bổ sung, điều chỉnh thôn đặc biệt khó khăn, xã khu vực I, II, III thuộc vùng dân tộc và miền núi.
Ủy ban Dân tộcĐã đến ngày có hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư số 01/2015/TT-UBDT ngày
Quy định về tiếp công dân, giải quyết khiếu nại, tố cáo thuộc phạm vi quản lý nhà nước của Ủy ban Dân tộc.
Ủy ban Dân tộcHết hiệu lựcChưa định dạng
-
Quyết định số 104/QĐ-UBDT ngày
Về việc công bố Danh mục văn bản quy phạm pháp luật hết hiệu lực toàn bộ hoặc một phần thuộc lĩnh vực quản lý nhà nước của ủy ban Dân tộc năm 2014.
Ủy ban Dân tộcĐã đến ngày có hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư liên tịch số 07/2014/TTLT-UBDT-BNV ngày
Hướng dẫn chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn và cơ cấu tổ chức của cơ quan chuyên môn về công tác dân tộc thuộc ủy ban nhân dân cấp tỉnh, cấp huyện.
Bộ Nội vụvà 1 cơ quan khác cùng ban hành: Ủy ban Dân tộcCòn hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư số 05/2014/TT-UBDT ngày
Quy định về rà soát, hệ thống hóa, hợp nhất văn bản quy phạm pháp luật thuộc phạm vi quản lý nhà nước của Ủy ban Dân tộc.
Ủy ban Dân tộcHết hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư số 06/2014/TT-UBDT ngày
Ban hành Hệ thống chỉ tiêu thống kê công tác dân tộc.
Ủy ban Dân tộcHết hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư liên tịch số 03/2014/TTLT-UBDT-BTTTT-BVHTTDL ngày
Sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư liên tịch 02/2012/TTLT-UBDT-BTTTT-BVHTTDL của Bộ trưởng, Chủ nhiệm Ủy ban Dân tộc, Bộ trưởng Bộ Thông tin và Truyền thông, Bộ trưởng Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch hướng dẫn thực hiện Quyết định 2472/QĐ-TTg và Quyết định 1977/QĐ-TTg.
Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịchvà 2 cơ quan khác cùng ban hành: Bộ Thông tin và Truyền thông; Ủy ban Dân tộcHết hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư liên tịch số 02/2014/TTLT-BNV-UBDT ngày
Quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành chính sách cán bộ, công chức, viên chức người dân tộc thiểu số quy định tại Điều 11 Nghị định 05/2011/NĐ-CP về công tác dân tộc.
Ủy ban Dân tộcvà 1 cơ quan khác cùng ban hành: Bộ Nội vụCòn hiệu lựcChưa định dạng
-
Quyết định số 336/QĐ-UBDT ngày
Về việc công bố Danh mục văn bản quy phạm pháp luật hết hiệu lực toàn bộ thuộc lĩnh vực quản lý nhà nước của Ủy ban Dân tộc.
Ủy ban Dân tộcĐã đến ngày có hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư số 02/2014/TT-UBDT ngày
Quy định trình tự, thủ tục soạn thảo, thẩm định, ban hành văn bản quy phạm pháp luật thuộc phạm vi quản lý nhà nước của Ủy ban dân tộc.
Ủy ban Dân tộcHết hiệu lựcChưa định dạng
-
Quyết định số 173/QĐ-UBDT ngày
Về việc công bố kết quả hệ thống hóa văn bản quy phạm pháp luật thuộc lĩnh vực quản lý nhà nước của Ủy ban Dân tộc đến hết ngày 31/12/2013.
Ủy ban Dân tộcĐã đến ngày có hiệu lựcChưa định dạng
-
Công nhận bổ sung thôn đặc biệt khó khăn thuộc vùng dân tộc và miền núi giai đoạn 2012 - 2015.
Ủy ban Dân tộcĐã đến ngày có hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư liên tịch số 01/2014/TTLT-UBDT-BTC ngày
Quy định chi tiết và hướng dẫn thực hiện chính sách đối với người có uy tín trong đồng bào dân tộc thiểu số.
Bộ Tài chínhvà 1 cơ quan khác cùng ban hành: Ủy ban Dân tộcCòn hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư liên tịch số 06/2013/TTLT-UBDT-BTC ngày
Hướng dẫn thực hiện Quyết định 33/2013/QĐ-TTg về việc tiếp tục thực hiện Chính sách hỗ trợ di dân thực hiện định canh định cư cho đồng bào dân tộc thiểu số đến năm 2015.
Bộ Tài chínhvà 1 cơ quan khác cùng ban hành: Ủy ban Dân tộcHết hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư liên tịch số 05/2013/TTLT-UBDT-BNNPTNT-BKHĐT-BTC-BXD ngày
Hướng dẫn thực hiện Chương trình 135 về hỗ trợ đầu tư cơ sở hạ tầng, hỗ trợ phát triển sản xuất cho các xã đặc biệt khó khăn, xã biên giới, xã an toàn khu, các thôn, bản đặc biệt khó khăn.
Bộ Xây dựngvà 4 cơ quan khác cùng ban hành: Bộ Tài chính; Bộ Kế hoạch và Đầu tư; Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn; Ủy ban Dân tộcCòn hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư liên tịch số 04/2013/TTLT-UBDT-BTC-BTNMT ngày
Hướng dẫn thực hiện một số điều của Quyết định 755/QĐ-TTg ngày 20/05/2013 phê duyệt chính sách hỗ trợ đất ở, đất sản xuất, nước sinh hoạt cho hộ đồng bào dân tộc thiểu số nghèo và hộ nghèo ở xã, thôn, bản đặc biệt khó khăn.
Bộ Tài nguyên và Môi trườngvà 2 cơ quan khác cùng ban hành: Bộ Tài chính; Ủy ban Dân tộcHết hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư số 03/2013/TT-UBDT ngày
Hướng dẫn thực hiện một số điều của Quyết định 29/2013/QĐ-TTg về một số chính sách hỗ trợ giải quyết đất ở và giải quyết việc làm cho đồng bào dân tộc thiểu số nghèo, đời sống khó khăn vùng đồng bằng sông Cửu Long giai đoạn 2013 - 2015.
Ủy ban Dân tộcCòn hiệu lựcChưa định dạng
-
Quyết định số 433/QĐ-UBDT ngày
Về việc công bố Danh mục văn bản quy phạm pháp luật hết hiệu lực toàn bộ thuộc lĩnh vực quản lý nhà nước của Ủy ban Dân tộc.
Ủy ban Dân tộcĐã đến ngày có hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư số 02/2013/TT-UBDT ngày
Hướng dẫn thực hiện một số điều Quyết định 54/2012/QĐ-TTg ban hành chính sách cho vay vốn phát triển sản xuất đối với hộ dân tộc thiểu số đặc biệt khó khăn giai đoạn 2012 - 2015.
Ủy ban Dân tộcCòn hiệu lựcChưa định dạng
-
Quyết định số 152/QĐ-UBDT ngày
Quy định chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn và cơ cấu tổ chức của Vụ Hợp tác Quốc tế
Ủy ban Dân tộcCòn hiệu lựcThiếu toàn văn
-
Quyết định số 149/QĐ-UBDT ngày
Quy định chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn và cơ cấu tổ chức của vụ địa phương I
Ủy ban Dân tộcCòn hiệu lựcThiếu toàn văn
-
Thông tư số 01/2013/TT-UBDT ngày
Ban hành Quy định về quản lý, thực hiện nhiệm vụ khoa học và công nghệ của Ủy ban Dân tộc.
Ủy ban Dân tộcHết hiệu lựcChưa định dạng
-
Thông tư liên tịch số 02/2012/TTLT-UBDT-BTTTT-BVHTTDL ngày
Hướng dẫn thực hiện Quyết định 2472/QĐ-TTg ngày 28/12/2011 về việc cấp một số ấn phẩm báo, tạp chí cho vùng dân tộc thiểu số và miền núi, vùng đặc biệt khó khăn giai đoạn 2012 -2015.
Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịchvà 2 cơ quan khác cùng ban hành: Bộ Thông tin và Truyền thông; Ủy ban Dân tộcHết hiệu lựcChưa định dạng
Cơ quan trực thuộc
Chưa ghi nhận cơ quan trực thuộc. Chưa ghi nhận
Tên qua các thời kỳ
| Tên | Loại tên | Thời gian |
|---|---|---|
| Ủy ban Dân tộc | Tên chính thức | Đến 28/02/2025 |
Lịch sử thay đổi
- Hợp nhất vào Bộ Dân tộc và Tôn giáo Căn cứ: 176/2025/QH15
Chức danh của cơ quan
Người đứng đầu
- Bộ trưởng
- Bộ trưởng, Chủ nhiệm
Chức danh khác
- Thứ trưởng, Phó Chủ nhiệm